จังหวัดสุราษฎร์ธานี ประชุมกองอำนวยการร่วมถวายความปลอดภัยและเตรียมพร้อมการอำนวยความสะดวก แก่บัณฑิตและประชาชนที่เฝ้ารับเสด็จ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ในโอกาสเสด็จพระราชดำเนินแทนพระองค์ฯ พระราชทานปริญญาบัตร
วันที่ 21 พฤศจิกายน 2565 ณ ห้องประชุมกองอำนวยการร่วมถวายความปลอดภัย มหาวิทยาลัย ราชภัฏสุราษฎร์ธานี นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานประชุมเพื่อเตรียมความพร้อมเสด็จสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวง ราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ในโอกาสเสด็จพระราชดำเนินแทนพระองค์ฯ พระราชทานปริญญาบัตร ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ระหว่างวันที่ 28 พฤศจิกายน – 2 ธันวาคม 2565 โดยมี มณฑลทหารบกที่ 45 ส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม และรายงานความคืบหน้าของการดำเนินงาน ซึ่งภาพรวมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
ด้านผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้ขอบคุณทุกหน่วยงานที่เตรียมการทุกด้านด้วยความทุ่มเท และเน้นย้ำให้เตรียมการรับเสด็จฯ อย่างสมพระเกียรติ และการถวายความปลอดภัย อย่างสูงสุด รวมถึง พร้อมทั้งขอเชิญชวน ชาวสุราษฎร์ธานี ได้ร่วมเข้าเฝ้ารับเสด็จ เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ระหว่างวันที่ 28 พฤศจิกายน – 2 ธันวาคม 2565 ตามสถานที่ที่มหาวิทยาลัยจัดเตรียมไว้ให้ พร้อมทั้ง ดูแลอำนวยความสะดวก บัณฑิตและครอบครัว ที่จะเดินทางมาจากทั่วภาคใต้ ในห้วงเวลาดังกล่าว ซึ่งจะมีบัณฑิตกว่า 22,000 คน รวมถึง ครอบครัว ญาติและเพื่อนๆ ของบัณฑิต ที่มาร่วมแสดงความยินดีอีกหลายหมื่นคน